Có gì mới?

Hình thức đầu tư Forex

fxfxicg

Thành viên mới
Thích
0
Điểm
1
Hình thức đầu tư Forex

Hầu hết trader đều phạm sai lầm vì họ nghĩ rằng không cần thiết phải có một kế hoạch kinh doanh, hoặc họ sẽ làm nó sau cùng. Họ cũng sai lầm khi không coi việc giao dịch như điều hành một doanh nghiệp và cần thiết phải có một kế hoạch cần thiết cho sự tăng trưởng của doanh nghiệp đó. Sở hữu một kế hoạch kinh doanh sẽ giúp bạn có trách nhiệm với những thua lỗ của mình, giúp bạn tập trung vào những rủi ro có thể xảy ra. Việc thường xuyên đọc kế hoạch của mình mỗi ngày có thể giúp bạn đi đúng hướng, và không ảo tưởng về lợi nhuận đạt được.Dù bạn là công dân nước nào, bạn cũng có thể thông qua mạng internet để mở tài khoản ở hầu hết các sàn forex trên khắp thế giới. Sau khi mở tài khoản forex, bạn chỉ cần gửi ảnh (scan) các giấy tờ xác minh nhân thân và địa chỉ của mình cho sàn forex (forex Broker) để xác nhận là được. Sau đó bạn có thể nạp tiền vào tài khoản và tiến hành giao dịch. Thanh khoản là tốc độ quy đổi từ hàng hóa hay tài sản ra tiền, tốc độ quy đổi càng nhanh tương ứng với tính thanh khoản càng cao và ngược lại. Nếu ai đã từng đầu tư chứng khoán Việt Nam thời gian từ lúc bạn mua cổ phiếu đến lúc bán được cổ phiếu mất 4 ngày nhưng nếu bạn tham gia thị trường forex nó chỉ là “tích tắc” tức khi nào bạn muốn mua bán cũng được, chỉ cần 1 nút bấm.Việc giao dịch chủ yếu được thực hiện trên các tài khoản của các tổ chức, cá nhân trên khắp thể giới được mở tại các sàn forex quốc tế. Như vậy bạn chỉ cần một chiếc máy tính cá nhân có kết nối internet là có thể mở tài khoản, nạp tiền và giao dịch. Xem phần mở tài khoản và giao dịch forex như thế nào ở phía dưới.Bất cứ khi nào một cặp ngoại tệ trong biểu đồ biến động tăng, điều đó có nghĩa là đồng ngoại tệ cơ sở mạnh lên so với đồng ngoại tệ đối ứng. Trong thời đại internet tốc độ cao có mặt mọi lúc mọi nơi, khối lượng kiến thức và khả năng để tìm đến chúng thật sự là quá khổng lồ và không có giới hạn. Là một người mới, bạn bị ngợp trước lượng thông tin về thị trường, về các phương pháp giao dịch, về các sàn giao dịch, về ti tỉ thứ liên quan đến ngoại hối.Chúng ta có thể hiểu đơn giản là ngân hàng thương mại nhận tiền của người bán và bán tiền cho người cần từ đó tạo ra một dòng tiền thúc đẩy cho mọi hoạt động của nền kinh tế.Đã bao nhiêu lần bạn sợ hãi trước vận tốc chạy của nến và vội vàng cắt lỗ bằng tay trước khi chạm điểm cắt lỗ tự động, để rồi sau đó tự sỉ vả mình vì không có đủ dũng cảm lẫn tự tin để thị trường tự làm phần việc của nó

Có thể bạn quan tâm tới những bài viết dưới

Bài mới nhất