Bán hàng vào khu chế xuất cần làm thủ tục gì để được hưởng thuế suất 0%?

Dạ anh/chị ơi cho em xin phép hỏi khi nào mình được bán hàng vào khu chế xuất áp dụng thuế suất 0% vậy ạ? Công ty em chuyên bán hàng máy móc, gia công 10% nhưng có trường hợp hôm qua bên em bán và lắp đặt máy khử mùi cho Công ty cung cấp thiết bị y tế, mà Cty này ở trong khu chế xuất họ kêu bên em xuất hóa đơn 0% cho họ ạ. Mình có cần chứng từ giấy tờ gì mới được không vì trước giờ bên em xuất hóa đơn 10%
 

Những bài viết được đọc nhiều nhất

TruongNguyen

♥♥♥ ATC ♥♥♥
Thành viên BQT
Những chứng từ cần thiết để giải trình với thuế là bán hàng vào khu chế xuất được ghi chi tiết theo thông tư 219/2013/TT-BTC tại điều 9, khoản 2, điều kiện áp dụng thuế suất 0% đối với hàng hóa xuất khẩu:

– Hợp đồng bán, gia công hàng hóa xuất khẩu; hợp đồng ủy thác xuất khẩu;
– Chứng từ thanh toán tiền hàng hóa xuất khẩu qua ngân hàng và các chứng từ khác theo quy định của pháp luật;
– Mở tờ khai hải quan theo quy định tại khoản 2 Điều 16 Thông tư này. (trích thông tư 219/2013/TT-BTC: “…Tờ khai hải quan đối với hàng hóa xuất khẩu đã làm xong thủ tục hải quan theo hướng dẫn của Bộ Tài chính về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu…”)
 

ketoandao

Kế toán thử việc
Những chứng từ cần thiết để giải trình với thuế là bán hàng vào khu chế xuất được ghi chi tiết theo thông tư 219/2013/TT-BTC tại điều 9, khoản 2, điều kiện áp dụng thuế suất 0% đối với hàng hóa xuất khẩu:

– Hợp đồng bán, gia công hàng hóa xuất khẩu; hợp đồng ủy thác xuất khẩu;
– Chứng từ thanh toán tiền hàng hóa xuất khẩu qua ngân hàng và các chứng từ khác theo quy định của pháp luật;
– Mở tờ khai hải quan theo quy định tại khoản 2 Điều 16 Thông tư này. (trích thông tư 219/2013/TT-BTC: “…Tờ khai hải quan đối với hàng hóa xuất khẩu đã làm xong thủ tục hải quan theo hướng dẫn của Bộ Tài chính về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu…”)
Vậy là để được hưởng thuế 0% bên em phải làm tờ khai hải quan ạ
 
Tuyển dụng kế toán - Cộng Đồng Kế Toán Việt Nam
Top